ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-08-2007, 19:25   #4
ampond
Member

คะแนน: 18 ampond is on a distinguished road
คุณชายต้นครับ ผมว่าจะไปเปลี่ยน mixer เป็นของ tasaki (จำผิดเปล่าไม่รู้) ที่มันขยายรูได้ตามรอบ ที่เห็นโฆษณาอยู่น่ะครับ ผมว่ามันน่าจะช่วยเรื่องรอบเดินเบาได้ และพอใช้น้ำมันน่าจะประหยัดกว่า mixer แบบตายตัวน่ะครับ

ถ้างั้นผมจะลองเปลี่ยน mixer เป็นแบบที่ผมว่าก่อน ได้ผลยังไงแล้วจะรายานเป็นระยะครับ

ว่าแต่ ที่คุณต้นแนะนำผมให้ปรับ idle +6 -6 มันจะเกี่ยวกับการทำให้กินแก๊สมากขึ้นหรือเปล่าครับ หรือว่าผมจะจูนเปลี่ยนเป็น +12 -12 เอายังไงดีอ่ะครับคุณชายต้น
ampond is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม