ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-07-2010, 14:41   #304
NungS
Member

Car Brand: Cameo
Engine Type: 1UZ-FE + 4Ways Tosaki Racing
คะแนน: 0 NungS is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ STRADA_TANTAN อ่านกระทู้
งานนเข้าครับ เพิ่งวาง 1j 2โบมา ใช้ของติดเครื่องหมดเลย คอมแอร์ด้วย แต่ใช้ แผงแอร์ ตู้แอร์ เดิมหมด ครับ
ตอนนี้มันเย็นจนตู้เป็นน้ำแข็งครับ(คิดว่า) เพราะเวลา มันเย็นจัดจนเริ่มไม่เย็น ก็จะปิดแอร์ แล้วจะมีแอร์เย็นๆ + น้ำ ไหล โจกเต็มท้องรถเลยครับ เลยคิดว่าเป็นน้ำแข็ง จะแก้ยังไงดีครับ

Mitsubishi Strada ครับ
ตัวเซ็นเซอร์เทอร์โมหลุดจากหน้าแผงคอล์ยเย็น (หรือท่อแอร์) หรือเสียครับ

รถบริษัทเคยเป็น แบบว่าแอร์เย็นไม่ยอมตัดจนหนาว พอปรับให้ตัดก็ไม่ยอมต่ออีก หนาวๆ ร้อนๆ สลับกัน จนเกือบไข้ขึ้น

ตอนแรกนึกว่าเซ็นเซอร์เสียไปแล้ว พอดีล้วงดูถึงเจอว่าหลุดออกมาจากท่อแอร์ เลยจับแทงทะลุเข้าไป แอร์ก็กลับเป็นปกติครับ
NungS is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม