ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 04-06-2012, 22:37   #1
domeniclast
ClubJZ Web Register

Car Brand: Mercedes Benz
Engine Type: 2JZ VVTI
คะแนน: 0 domeniclast is on a distinguished road
ช่วยด้วยครับ W123 ลง2j Vvti กินแก๊สมากๆ

สวัสดีครับ ผมสมาชิคใหม่นะครับ

ตอนนี้เจอปัญหา รถกินแก๊สมากๆ ตก โลละ 3 บาทกว่าเห็นจะได้ ขับอยู่ในเมือง ไม่เคยถึงร้อยซักที (ไม่มีถนนให้วิ่ง อยู่เส้นสุขุมวิทตลอด)

ขับไปกลับ บางนา-จตุจัก ประมาณ 60 กิโล หมดแก๊สไป 200 เลยครับ เหงื่อตกเลย

เฟื้ิองท้ายเดิม ครับ บอดี Benz w123 ปรับจูนบ่อยมาก ตอนนี้จนเคลียดไม่อยากจะขับเลยครับ
ส่วนต่างจังหวัดก็ตก 2.8 บ ได้อ่ะครับ

กลิ่นแก๊สออกท่อ ก็น้อยมากและช่วงปลายๆท่อ เอามือไปอังๆดูก็ร้อนมากเลยครับ ความร้อนที่หน้าไมล์ก็ปกติครับ ประมาณ 80 กว่าๆ

พอจะแนะนำวิธีแก้ไข หรือวิีธีปรับจูนให้ประหยัดขึ้นได้ไหมครับ

ตอนนี้จูนแบบว่า ปิดสุดแล้วเปิดขึ้นมา 2.3/4 รอบ ส่วน Idle(น็อทตัวใหญ่) เปิดมา 4 รอบ ครับ เซนต์ ก็ปิดเลยครับ

ขอบคุณมากครับ
domeniclast is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to domeniclast For This Useful Post:
somtao (05-06-2012)