ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-10-2014, 07:02   #9
nukenook
Member

Car Brand: Chevrolet Colorado
Engine Type: 3000
คะแนน: 0 nukenook is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PhotJZ อ่านกระทู้
เห็นสมาชิกเก่ามาตอบ ผมไม่ค่อยกล้าออกความเห้นเท่าไหร่ แต่จริงๆแล้วผมก็ได้ความรู้จากคนเก่าๆที่นี่
เรื่องพัดลมวอลโว่ผมก็เห็นด้วย เอา 2 ตัวเล็กช่วยกันดีกว่า เสียงไม่ดังให้รำคาญด้วย ของผมเดินเบาเสียงเงียบมาก ส่วนเทอร์โมของ nissan มันใช้ adaptor ร่วมกันกับ water temp ไม่ได้นะมันคนละ size กัน เอาของแท้ไปลย ผมเคยซื้อของเทียม ความร้อน >95 มันยังไม่ทำงานเลย เลยไปเอาแท้มาอีกตัวถึง ok
ปล.ขอถามความจริงจากคนที่เคยเล่นดีเซล โดยรวมแล้วพอใจมั้ย ครับกับเครื่องตัวนี้ ที่ถามเพราะเห้นหลายๆคนเขายกลงกลับไปเล่นดีเซลเหมือน เดิม
ผมเคยเล่นดีเซลโบมารู้สึกว่าต้นจะดึงดีกว่า แต่แป๊บเดียวที่เหลือชอบเจมากกว่า ครับ
ดีเซลผมขับเดิมๆครับ แต่ถ้าพูดถึง feel ในการขับ ผมชอบเบนซิล มากกว่า
nukenook is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม