ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-10-2014, 22:26   #5
nukenook
Member

Car Brand: Chevrolet Colorado
Engine Type: 3000
คะแนน: 0 nukenook is on a distinguished road
ขอบคุณพี่ๆทั้ง 2 ท่านมากครับ

ตอนนี้ที่คิดว่าจะทำก็คือ คงลองเปลี่ยนเป็นพัดลมไฟฟ้าก่อน ช่างแถวบ้านแนะนำว่าไม่ให้ใส่ volvo เพราะลมแรงจริง แต่เสี่ยงถ้าพัดลมน็อคจะยุ่ง เค้าแนะนำให้ใส่ ตัวเล็กลงมาหน่อยแต่เป็น 2 ตัว ต่อแบบให้เปิดรอบเบาตอนติดเครื่อง แล้วรอบสูงต่อผ่านเทอร์โมสวิทส์ หาไปหามาก็เจอในห้องซื้อขายนี่เอง บังลมพร้อมพัดลม denso 2 สปีด 2 ตัว

ส่วน inter ไว้สักพักค่อยทำ เดี๋ยวโดนเหล่เอา

ปล. ช่างแนะนำให้ใช้เทอร์โมของ nissan เห็นว่าเปิดประมาณ 80 กว่าๆองศา เหมาะสมรึยังครับ หรือมีตัวไหนแนะนำบ้างครับ

ปล2. ช่างบอกว่าจะถอดหม้อน้ำไปเจาะฝังเทอร์โม แต่ผมคิดว่าจะหาข้อต่อแล้วเจาะติดที่ข้อต่อ แล้วตัดต่อใส่ที่ท่อน้ำล่างแทน แบบนี้ ok มั๊ยครับ กลัวเจาะหม้อน้ำแล้วมีปัญหารั่วซึม และข้อต่อพอจะหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ เอา adapter ที่เค้าใส่พวกเกจ water temp. มาใส่แทนได้มั๊ยครับ (ถอดเซ็นเซอร์มันออกแล้วเอาเทอร์โมสวิทส์ใส่แทน)

ถามเยอะอีกแล้ว อย่าเพิ่งเบื่อกันนะครับ
ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nukenook : 11-10-2014 เมื่อ 22:31.
nukenook is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม