ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-07-2008, 16:10   #47
มังกรขาว
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว มังกรขาว

คะแนน: 0 มังกรขาว is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ D.I.Y. CLUB อ่านกระทู้
ผมรบกวนแสดงความคิดเห็นนิดหนึ่งน๊ะครับ
เนื่องจากระบบ Fix mixer จริง ๆ แล้วมันเป็นระบบแรก ๆ ของตำนานคาร์บูเรเตอร์เลยซึ่งมันจะใช้ดีกับเครื่องยน ต์ที่มีซีซีน้อย แต่เมื่อเรานำระบบนี้มาใช้กับรถที่มีแรงดูดมากหรือซี ซีมาก เขาเลยต้องแก้ปัญหานี้ด้วยการหรี่แก๊สรอบสูงด้วย lamda control ครับ เราจึงไม่ได้อัตราเร่งคืนมา ส่วนแก๊สดีที่สุดคือ Valiable ครับไม่จำเป็นต้องจูนตลอดเวลาเหมือน lamda ที่มีกล่องควบคุม สังเกตรถ Folk lift ที่ใช้แก๊สไม่มีระบบ Fixmixer เลยครับเพราะมันจะไม่มีแรงครับ
มีเคล็ดไม่ลับไหมครับในการติดโตซากิกับ 2เจธรรมดาครับ เช่นต้องห่างกรองอากาศระยะเท่าไหร่
แบบนี้นะครับ แบบจะติดเองครับ
มังกรขาว is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม