ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-03-2015, 04:39   #25
vantage
Junior Member

Car Brand: PAJERO
Engine Type: 1UZ
คะแนน: 0 vantage is on a distinguished road
รายงานผลการเดินสายไฟใหม่ครับ

ผมได้นำรถไปเดินสายไฟโดยให้ช่างในตัวอำเภอเดินใหม่ให ้ทั้งหมด แกบอกว่าร้านเดิมที่เดินไฟมาให้ต่อให้แค่ห้าเส้นที่เ ข้ากล่อง รถเลยเป็นแบบนี้ ผมได้จัดการสั่งของมาใหม่หมด มีดังนี้ครับ พัดลมไฮดรอลิค หน้าปัดเรือนไมล์แบบเข็ม แล้วก็เกียร์ขั้นบันได ให้ช่างรื้อเดินใหม่หมด ตอนนี้ไปรับรถมาขับแล้วเป็นที่หน้าพอใจมากครับ ผมว่าอัตตรากินน้ำมันก็พอรับได้สำหรับเครื่องขนาดนี้ ครับ ลองวิ่งซัดยาวเลยทีเดียวเกือบ 400 กิโลก็ไม่มีปัญหาไดๆ ช่างบอกว่าไมล์ค่อนข้างจะเบา แต่ผมลองวัดกับรถเพื่อนแล้วก็ไม่ต่างกันมากนัก แต่ว่าวัดรอบค่อนข้างจะหนัก ไมล์ 150 วัดรอบแค่ 2000 เอง ความเร็วที่ได้ค่อนข้างจะน่ากลัวกับรถยกสูง เดี๋ยวให้ช่วงล่างดีๆหน่อยผมว่า กดจมไมล์ได้ไม่ยากเลยครับ กว่าผมจะวางเครื่องตัวนี้เสร็จ ก็ได้ความรู้ต่างๆเพิ่มขึ้นมากมาย ต้องขอขอบคุณพี่ๆในคลับสำหรับคำแนะนำต่างๆด้วยนะครับ
vantage is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to vantage For This Useful Post:
C220 (01-04-2015), ChefPao (24-03-2015), sumet3b (28-03-2015)