ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-05-2013, 16:43   #2204
jksmirth
ClubJZ Web Register

Car Brand: sport rider
Engine Type: 2jZ GE
คะแนน: 0 jksmirth is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paul1975 อ่านกระทู้
รบกวนสอบถามหน่อยครับ มีใครวาง 2jz vvti ติดแก๊สบ้างครับ อยากรู้ว่าวิ่งเร็วสุดได้ประมาณเท่าไหร่ รถผมวาง 2jz vvti เกียร์ JZ ไมล์ JZ เฟืองท้ายเดิม ตอนไปเที่ยวสงกรานต์ลองซัดดูได้ประมาณ 130 กว่าๆ ไม่ถึง 140 ครับ ไม่แน่ใจว่าเฟืองท้ายมันแมทหรือป่าว ปกติใส่เฟืองเบอร์อะไรกันครับถ้าใส่ยาง 31 นิ้วครับ
ผมไปทำเฟืองท้ายมาใหม่จากเดิมเครื่อง 5L เปลี่ยนเป็น 4.8 หรือ 8/39 นั่นเอง ยาง265/65/r17 วิ่งแก๊ส เีกียร์ออโต้ ลองบนมอเตอร์เวย์ สุดไมค์เหลือๆเลยครับ..ลองเปลี่ยนดูครับ..อารมณ์เปลี ่ยนเลย...รถผมฮีตบนเขาเพราะกำลังรถไม่พอเนี่ยแหล่... เลยถึงได้ลองไปเปลี่ยนเฟืองท้าย

แต่ตอนนี้ผมมีปัญหาเรื่องความร้อนค๊าบ..วิ่งช้าๆ หรือรถติดได้มาประมาณ 90-110 องศาเลยทีเดียว...กำลังหาวิธีเรื่องความร้อนอยู่ครับ ผม
jksmirth is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม