ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 27-10-2015, 19:59   #1
iSyndrome
ClubJZ Web Register

Car Brand: Volvo 740
Engine Type: 1JZ-GE
คะแนน: 0 iSyndrome is on a distinguished road
ปรึกษา: 1uz vvti ควรชนเกียร์ธรรมดา รุ่นไหนดีครับ ?

สวัสดีครับพี่ๆ ผมขอข้อมูลความรู้หน่อยครับ
ตอนนี้ผมใช้ volvo 740 เครื่อง 1jz ge ฝาดำ auto เฟืองท้าย 4.1 ครับ

โปรเจ็คปีหน้า ผมเล็งเจ้า 1uz vvti ไว้ ทีนี้ด้วยความอยากมันส์ในอารมณ์ความต้องการเลยอยากขั บเกียร์ธรรมดาบ้างครับ

สรุปคือ:
1) 1uz vvti ควรที่จะชนเกียร์ธรรมดาของตัวไหนดีครับ
2) พวกชุดสายไฟต้องมีอะไรมาบ้างครับให้ครบๆทีเดียวจบ
3) ควรใช้เฟืองท้ายเท่าไรดีครับ 4.1 หรือ 3.91 ดีครับ

รบกวนพี่ๆด้วยนะครับ
ขอบพระคุณมากๆครับ
iSyndrome is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม