ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-05-2008, 09:22   #10
lime
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 lime is on a distinguished road
ถามเรื่องการ backfire

แสดงว่าถ้าติดระบบดูด ก็จะมีโอกาศเกิด การ back fire ได้ แล้วถ้าเกิดแต่ละครั้งน่ะคับ จะเกิดผลกระทบต่อเครื่องยนตร์ขนาดไหนเหรอคับ ถึงกับขนาด ก้านสูบหัก ต้องยกเครื่องใหม่เลยไหมคับ การเกิด back fire ระหว่างเครื่อง 2j ge กับ เครื่อง 1j vvti ผลกระทบมันเกิดขึ้นร้ายแรงเท่ากันไหมคับ เพราะผมก็ติดระบบดูด ที่ 2j ge ก็เคยมีเกิดอาการ back บ้าง ตอนเช้า ที่สลับ จากน้ำมันเป็น gas ซึ่งหาก เหยียบ กระแทกเร่งจ่าย gas ตอนสลับ น้ำมัน เป็น gas ก็จะเกิด back ทันที (ตอนนี้กะจังหวัดได้แล้ว ไม่มี back แล้วคับ ) แต่ back fire ขณะขับไม่เคยเกิดครับ แต่คือผลกระทบที่เกิดจาก การ back fire ของเครื่อง 2j ge ของผม ก็ประมาณว่า กรองอากาศทะลุ .. น่ะคับ ก็ยัง start ติดได้ น่าจาดีอยุ่ ....แต่อยากรุ้จริงๆ ว่าถ้า เป็นเครือง 1j vvti เกิด back ขึ้นมา เนี่ยคับ ผลกระทบมันจะมากกว่า ge มากไหมคับ รบกวนเพื่อนๆ และพี่ K ช่วยให้ความกระจ่าง ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
lime is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม