ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-03-2008, 16:24   #1
toomiceman
Member

รูปส่วนตัว toomiceman

คะแนน: 0 toomiceman is on a distinguished road
สงสัยเรื่องความร้อนครับ

ผมใช้พัดลมไฟฟ้า แบบดูด2ตัว ปรกติใช้ตัวเดียว อีกตัวเป็นของแอร์ แอร์จะปิดหรือเปิด ความร้อนก็ขึ้น 90 คงที่ ที่นี้ผมอยากจะให้ความร้อนมันลดลงหน่อยก็เลย เอาพัดลมแอร์มาต่อให้มันทำงานตลอดเลย ที่ผมอยากจะถามก็คือ ทำไมความร้อนมันไม่ลดลงเลย ตัวเดียวก็เท่าเดิม 2ตัวก็เท่าเดิม
มันอาจเป็นที่วาล์วน้ำได้รึเปล่าครับ

ขอถามอีกนิดครับ ปรกติความร้อนน้ำมันเครื่องควรอยู่ที่เท่าไหร่ ตอนขับปรกติกับซัด

ขอบคุณครับ
toomiceman is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม