หัวข้อ: ถึงคุณโต Hs9krm
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-03-2008, 16:31   #39
Chai
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว Chai

Car Brand: Hilux Mighty-X
Engine Type: 1JZ-GTE + M/T
คะแนน: 18 Chai is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Chai Send a message via Skype™ to Chai
แจ่ ๆๆๆ เลยครับพี่โต วางแบบประหยัด ๆ เหมือนผมเลย อิอิ (ทำไงได้รถใช้งาน) ดีใจด้วยครับเรื่องความร้อนที่หายแล้ว ช่างเหมือนกับผมเสียนี่กระไร เดี๋ยววันนี้ผมก็ว่าจะล้างอีกสักรอบ ตอนนี้เริ่มเย็นลงมาเยอะแล้วครับ ทำให้วิเคราะห์ได้ว่า เครื่องบางตัวที่เราซื้อมา พวกท่อทางเดินน้ำหล่อเย็นมันมีพวกขี้ตะกรันติดอยู่เย อะ (สงสัยตัวหมาร่ามันขนขี้ดินเข้าไป อุ ๆๆ ) พอเรามาวางใส่หม้อน้ำเข้าไป มันก็ออกไม่หมดทีเดียว สังเกตุได้ว่าถ่ายน้ำ 2-3 ครั้งแล้วน้ำก็ยังแดง ๆ อยู่ แต่พอทำหลาย ๆ ครั้งเข้าก็เริ่มใส และอุณหภูมิไม่สูงเหมือนแรก ๆ