ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-09-2013, 23:45   #1
boost
Member

รูปส่วนตัว boost

Car Brand: BMW E34 525IA
Engine Type: 1JZ Turbo
คะแนน: 17 boost is on a distinguished road
Turbo ควันไหล เปลี่ยนหรือซ่อมดีครับ

เครื่อง 1JZ GTE ปลั๊กหนา รหัสE8 เกียร์ Auto Turbo เดิม อาการคือจอดเดินเบาซักพักจะมีควันไหลเป็นรถขายไก่ย่า ง รู้เลยว่าเทอร์โบไปซะแล้ว ประกอบกับเดือนนึงผมวิ่งตจว.บ่อยประมาณเดือนละ3000โล เลยอยากได้คำแนะนำดีๆ เอาแบบเปลี่ยนทีเดียวแล้วใช้ได้ยาวๆ ขอถามว่า

1. เปลี่ยนเทอร์โบเดิมตามเชียงกงดีมั้ยครับ ? ผมกลัวว่าทางเลือกนี้จะใช้ได้ไม่นานเพราะไม่รู้สภาพข ้างในว่าเป็นยังไงบ้าง
2. ถอดโบเดิมติดรถไป overhaul (ซ่อม) ทางเลือกนี้หายขาดมั้ยครับ และใช้งานได้นานแค่ไหน?
3. หาโบ 2JZ GTE มาใส่แทนดีมั้ย? ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไร ต้องทำยังไงบ้าง แปลงเยอะมั้ย?
4. หาโบหมก 2JZ GTE มาใส่ดีมั้ย
5. ทำเป็นโบเดี่ยว หาเทอร์โบมือ1มาใส่ ควรใส่รุ่นไหนดี? ราคา?

ช่วยแนะนำด้วยครับว่าเลือกทางไหนดี ขอแบบทนๆใช้ยาวๆไม่พาไปกินข้าวลิงกลางทาง
boost is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม