ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-04-2014, 23:00   #6
nukenook
Member

Car Brand: Chevrolet Colorado
Engine Type: 3000
คะแนน: 0 nukenook is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ohayo_o อ่านกระทู้
- 2jz-get vvti. เป็นเกียร์tiptronic แน่นอนครับ
คันเกียร์ เชียงกลางเอาอะไรมาให้เราก็ได้ ให้ช่างพี่
ดูจากเบอร์กล่อนนะครับ ว่ามาจากรถรุ่นไหน นะครับ แล้วwiring ตามรุ่นตามเบอร์กล่องเลย
ส่วนคันเกียร์ ใช้คันเกียร์อะไรก็ได้ ตรง ขันบันได มีM ไม่มีM ก็ได้ ใช้ปุ่มo/d มาเป็น ปุ่ม MกันD ก็ได้ ขึ้นอยู่ว่าช่างเข้าใจเรื่องนี้แค่ไหน
แล้วถ้าไม่ wire ส่วนนี้คือใช้ tiptronic ไม่ได้อย่างเดียวรึเปล่าครับ หรือว่ามีผลอย่างอื่นด้วย เพราะช่วงนี้คงไม่ว่างให้ช่างไล่ให้ คงต้องรอไปอีกสักพัก

ขอบคุณครับ
nukenook is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to nukenook For This Useful Post:
khanyou (16-04-2014)