ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-09-2008, 09:20   #2
banana053
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 banana053 is on a distinguished road
ผมก็เคยโดนคับ เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อก่อนใช้รถ ซีวิค b16a คับ คือรู้จักกัน แต่ไม่สนิด รถเกิดอุบัติเหตุ แล้วพอดีติดวันหยุดปีใหม่น่ะ เลยลากรถไปไว้อู่พี่เค้าก่อน ด้วยต่อนนั้นยังไม่รู้คับ ซ่อมรถหลังจากเดือนหนึ่ง พอเสร็จก็เอามาขับ แอะ!! ไหมเทคไม่เปิด ปกติเปิดที่ 5800 ในใจคิดหล่ะว่าโดนแน่ๆเลยตู ไม่แน่ใจคับ ถ้าเราเข้าไปบอกเค้าว่ากล่องนี้ไม่ใช้ของผม แล้วเราเอาหลักฐานไปพูกหล่ะคับ เลยไปให้ร้าน ECU ชื่อดัง ในเชียงใหม่ ให้เข้าดูให้ เค้าบอกว่า กล่องนี้ใกล้พังแว้ว เฮ้ย!!!! กำแว้วคราวนี้ ยังพี่แกบอกคับ เวลาไปซื้อเครื่องมา เค้าจะเขียนติด เลขเครื่องกับกล่องเหมือนกัน แต่นี้เปิดมาไม่มีเลขไรเยยคับ เยยให้เพื่อนเข้าไปเจรจาให้ แกล้งพูดว่า แบบรักษาหน้ากัน ก็เยยพูดไปว่าพี่เค้าอาจจะลืมสลับกล่องกลับมาให้เราป ่าว เวลาที่ยืมกล่องเราไปลองรถคันอื่น สุดท้ายเค้าก็แอบไปเอากล่อง ของรถอีกคัน อันที่ดีมาให้อ่ะคับ
banana053 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม