ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-02-2008, 13:52   #1
bnr31
Junior Member

รูปส่วนตัว bnr31

Car Brand: NISSAN A31
Engine Type: V8-32V
คะแนน: 0 bnr31 is on a distinguished road
รบกวนถามเรื่องติดแก๊สLPGครับของผมเครื่อง1j gteอยู่แถวบางนา

1. อยากทำเองครับ รบกวนถามเรื่องติดแก๊สLPGครับของผมเครื่อง1j gteอยู่แถวบางนา
รถผม nissan a-31 เครื่อง j โบ(เดิม) เกียร์กระปุก บูสต์ 1.0 bar อยากติดตั้ง LPGระบบ มิกเซอร์ ผมอยู่แถวบางนาครับ ใครมีประสบการณ์ ช่วยแนะนำด้วยครับ
ต้องการทราบว่าติดตั้งเองได้ไหม แล้วโน๊ตบุคจำเป็นแค่ไหน ทำระบบไฟยากไหม ถ้าทำเองไม่ยากจะเร่มต้นยังไงดี/ขนาดถังที่เหมาะสมกั บ a-31 /บูสต์ได้เ่ท่าไร/งบประมาณเท่าไร/ใช้อุปกรณ์ของยี่ห้ ออะไร/รุ่นไหน /ซื้อได้ที่ไหนครับ
ปล.พี่ชายทำอู่วางเครื่อง แต่ไม่เคยติดแก๊ส ผมอยากทำรถเอง ขอบคุณครับ
2. แต่ถ้าเพื่อนๆที่คิดว่าทำเองยุ่งและจบยาก ก็ช่วยแนะนำร้านด้วยครับ เอาจากประสบการณ์จริงนะครับ ไม่เอาแบบเขาเล่าว่า ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bnr31 : 18-02-2008 เมื่อ 14:39.
bnr31 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม