ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-02-2008, 09:51   #10
panuwatv
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว panuwatv

Car Brand: Vigo
Engine Type: 1J BO VVTi
คะแนน: 0 panuwatv is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ o_ta_aou_da อ่านกระทู้
ทำแล้วครับ มันไม่ค่อย สว่างอะครับ แบบ แสงมันส่องแล้วหาของยากอะครับ ของผม หลอด ซุบเปอร์ไบ๊ 10mm 20หลอด ครับ ตอนนี้ เอามาใส่ในตู้ลำโพง งะ
ใช้ค่า r เท่าไรครับ ของผมต่อ อนุกรม 3 ตัวมี r 120 อีก 1 ตัว ก็สว่างดีน่ะครับ หลอดแบบในรูปด้านบนครับ 5 mm ต่อกัน 6 ชุดครับ

ลองหา ampmeter มาวัดกระแสหลอด led ก่อนก็ได้ครับ จะได้รู้ว่าแต่ละดวงกินกระแสเท่าไรและแรงด้นตกครอมตั วมันเท่าไรแล้วก็มาคำนวนเอาก็ได้ครับ
panuwatv is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to panuwatv For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)