ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-12-2016, 23:15   #1
bombf50
Member

Car Brand: Isuzu Elf
Engine Type: 2Jz-Ge
คะแนน: 0 bombf50 is on a distinguished road
Unhappy 2jz-gte เปลี่ยนเกียร์กระตุก

รบกวนสอบถามครับ ใช้มา 4ปีแล้วครับ

เปลี่ยนเกียร์ 3 มาลูกแล้วครับ ไม่หายซักที

สายไฟไล่หมดแล้ว ช่างบางท่านบอกที่เกียร์ บางท่านบอกที่กล่อง

ล่าสุดลองเปลี่ยนโซลีนอยเกียร์ ตรวจเช็ค สัญญาณไม่มาที่โซลีนอย ไล่สายอีกจนครบ หากล่องมาสับอีก 3ใบ ไม่หายครับ

บูทมาปรกติรอบขึ้น ทุกอย่างปรกติครับ

รบกวนสอบถามเผื่อท่านอื่นๆมีประสบการณ์

ขอบคุณครับ
bombf50 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม