ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 20-03-2016, 17:09   #1
tormor
ClubJZ Web Register

Car Brand: Nisssan
Engine Type: lpg
คะแนน: 0 tormor is on a distinguished road
1jz Gte สตราท์ไม่ติด ขอคำปรึกษาชี้แนะด้วยครับ

พอดีรถสตราท์ไม่ติด เช็คโค๊ด ขึ้น เซนเซอร์อุณหภูมิน้ำ
กับ78 เกี่ยวกับ fuel pump แต่ผมสตราท์แก๊สก็ไม่ติด
ก่อนที่จะมีอาการรถจะสตราท์ไม่ติด ขับๆอยู่รอบตกไม่ถึง 500 ควันดำจ่ายเชื้อเพลิงหนา เครื่องดับ สตราท์อีกทีติด ขับสักพักเครื่องดับ แล้วก็ดับตลอดกาล เช็คเบื้องต้น ไฟออกหัวเทียน เวลาสตราท์ เครื่องหมุน ไดสตราท ทำงาน แบตเตอรี่มีไฟ เลยสงสัย หลายตัวครับ เซนเซอร์แคมชาฟ หน้าตามัน อยู่ตรงไหน แล้วก็คอยส์ แล้วตัวช่วยจุดระเบิดเสื่อมมีโอกาศเป็นไปได้ไหมครับ จุดสุดท้าย ecu งบน้อยด้วยครับ รุ้สึกมันจะเสียเยอะ สงสัยหลายจุด
ตอนสตราท์มีกลิ่นน้ำมัน หัวฉีดเปลี่ยนยกรางไปสิงหาปีที่แล้ว
tormor is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม