ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-12-2015, 11:56   #1
jorjor
ClubJZ Web Register

Car Brand: toyota
Engine Type: 2jz ge
คะแนน: 0 jorjor is on a distinguished road
สอบถามเรื่องการเช็คโค๊ดครับ

รถผมวีโก้วางเครื่อง2jge เปิดสวิทก่อนสตารทไฟโชว์ปกติทั้งหมดครับ(เอนจิ้น,น้ำ มันเครื่อง,อื่นๆ)พอสตารทก็ดับตามปกติครับ ผมลองเช็คโค๊ดโดยการค่อมกล่องเล็กๆในเครื่องตามที่พี ่ๆให้วิธีไว้ครับ พอลองเปิดสวิทหลังจากค่อมกล่องแล้วก็ไม่มีการกระพริบ ใดๆเกิดขึ้นครับ เลยไม่เข้าใจว่าเกิดจากช่างที่วางเครื่องไม่ได้ต่อไฟ เพื่อเช็คโค๊ดไว้ใช่หรือป่าวครับ(แอบสงสัยว่าแล้วไฟเ อนจิ้นที่มีอยู่ตอนนี้มันใช้งานได้หรือป่าวครับ) ขอความรู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ
jorjor is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม