ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-05-2015, 21:27   #2
Rikter
Member

Car Brand: Bmw
Engine Type: 1jz
คะแนน: 0 Rikter is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ conner99 อ่านกระทู้
อาการคือ วิ่งด้วยความเร็ว 110 ใช้รอบ 3000 ตอนแรกๆไม่เป็นอะไรแต่แช่ด้วยความเร็วคงที่ ประมาณ 15 นาที จะมีอาการสะดุดอย่างแรงเลยครับ ต้องถอนคันเร่งแล้วเติมใหม่ แต่ช่วงหลังๆ ต้องปลดเกียว่างแล้วปล่อยให้เครื่องเดินเบาสัก 15 วิ แล้วถึงจะใส่เกียไปต่อได้ (วิ่งทางตรงไม่เป็นแต่เป็นตอนจะแซงนี้สิ อันตรายมากๆครับ)
รบกวนใครเคยเจออาการแบบนี้ แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
เป็นตอนแก็สหรือนำ้มันครับต้องบอกละเอียดครับ
Rikter is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Rikter For This Useful Post:
khwan1j (05-11-2015)