ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 04-02-2015, 13:36   #4
kanny
Junior Member

Car Brand: BMW
Engine Type: e36
คะแนน: 0 kanny is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PhotJZ อ่านกระทู้
ผมขอตอบเฉพาะเรื่องเครื่องดับนะ.....รถรุ่นนี้เก่าแล ้ว ระบบไฟต้องมีปัญหาบ้าง ผมเคยไปช่วยที่ร้านเพื่อนอยู่ครั้งนึง จอดเครื่องเดินเบาแค่เราตบๆเคาะกล่อง fuse เครื่องก็ดับแล้ว ก็เลยหนีบขาของ fuse ใหม่ทุกตัว แต่ของผมเองผมใช้วธีเอาตะกั่วพอกที่ขามันให้หนาขึ้นห น่อย ลองดูนะ
ปล.ใช้รถเก่าแถมยังแปลงมีได้ต้องออกแรงทุกคนครับ
จะลองเช็คดูครับ เพราะเท่าที่เคยสังเกตุจะเห็นช่วง ที่มีการกระแทก ในบางครั้ง เช่น ตกหลุมนิดนึง เหยียบเบรค ครับ
kanny is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม