ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-02-2015, 21:04   #1
storyof
Junior Member

Car Brand: d max
Engine Type: 2JZ VVTI
คะแนน: 0 storyof is on a distinguished road
เครื่องมีเสียง ตักๆ ตักๆ ครับช่วยทีครับ

เนื่องมาจากน้ำมันเครื่องขาดเนื่องมาจากกรองน้ํามันเ ครื่อง รั่วครับ แล้วในวันนันผมไม่รู้ครับว่ากรองรั่ว ผมกลับมาจากประชุมจากที่ทำงานครับ เหยียบมา 180 ไม่มีปัญหา จนเช้าผมมาสตาร์ทเครื่อง ก็มีเสียง ดักๆๆๆ แล้วก็หาย ผมลองเร่งคันเร่ง ก็มีเสียงดักๆๆ แต่เครื่องเร่งได้ปกติครับ วิ้งได้ปกคิแต่ไม่กล้าเหยียบมากครับ ผมเหยียบไป 120 ก็ยังไม่มีไรเกิดขึ้นครับ

ปล ผมเปลียนน้ำมันเครื่อง กรองน้ำมันเครื่องแล้ว เครื่องเป็น 2JZ VVT-I ติดแก๊ส LPG ครับ เสียงดัง ตักๆๆ มาจากแทว วาร์ว ครับ
storyof is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม