ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 27-01-2015, 17:13   #5
PhotJZ
Senior Member

รูปส่วนตัว PhotJZ

Car Brand: BMW E36
Engine Type: 1J-GTE
คะแนน: 17 PhotJZ is on a distinguished road
ผมขออนุญาติเจ้าของกระทู้...สอบถามเพิ่มเติม ครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2jzgevvti อ่านกระทู้
เมื่อประมาณสี่ปีมาแล้ว ผมเคยไปซื้อมาเปลี่ยนเองครับ ซื้อที่วรจักร ของโตโยต้าแท้ ตรงรุ่น ราคาประมาณสี่พัน ประมาณนี้ เพราะเห็นว่าซี่ระบายความร้อนมันเก่า ผุ ๆ ล้ม ๆ ลู่เข้าหากันจำนวนมาก ถอดออกและใส่ใหม่ไม่ยากครับ เสร็จแล้วขับไปเติมน้ำยา เสียเงินอีกพันกว่า ๆ รวมเบ็ดเสร็จทำเองก็ประมาณ เกือบหกพันบาท แอร์ 2 ตู้ เติมน้ำยาแพงครับ 1400 บาท
เอาแผงใหม่ใส่แทนตัวเดิม ผมเห็นที่ข้อต่อช่างบางคนเขาใช้เทปพันเกลียวแต่บางคน ไม่ใช้ จริงๆแล้วต้องใช้มั้ย ครับ ตอนนี้ผมมีของอยู่แล้ว อยากจะถอดใส่จากที่บ้านแล้วขับไปเติมน้ำยา เพราะต้องรื้อเยอะเลยอยากจะรื้อเอง แต่ยังไม่เข้าใจตรงจุดนี้....ขอบคุณมากครับ
PhotJZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม