ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-01-2015, 16:15   #13
keng -k
Junior Member

Car Brand: Toyota
Engine Type: 2-jz
คะแนน: 0 keng -k is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ phasin อ่านกระทู้
แจ้งเพื่อนๆที่สนใจเครื่องรุ่นนี้ทราบ ผมใช้มันมาน่าจาเกือบ สามปี และใช้ E85 มา เกือบสองปี มันเร่งไม่ได้เช็คแล้ว หัวฉีด error ถอดดู พังหมดยางที่หัวฉีดพังหมดเลย แหวนโลหะที่หัวฉีด สองชั้น กร่อนคงต้องเปลี่ยน ทั้งยางทั้งแหวน ยางรูปร่างแปลกๆ แต่แหวนคงไม่ยาก ecu มันเก่งจริงๆพอมันรู้ว่าเสีย มันบังคับไม่ให้วิ่งเร็ว หาช่างไม่ได้เลยถอดซ๊ะ เราทำพังดีกว่าช่างทำพัง ท่อร่วมไอดีสกปรกมากคงต้องล้างให้สะอาด จะกลุ้มอีกทีก็ตอนใส่นี่แหละ เรื่องหัวฉีดใครแนะนำได้ช่วยหน่อยครับอยากรู้ว่ายางซ ีลมันซ่อมได้ไหม ถ้าซ่อมได้ทำที่ไหน ขอบคุณมาก
สอบถามหน่อยครับ ว่าใช้e85 ได้เลยไม่ต้องทำอะไรเลยหรือครับ ของผมใช้e85 ฟ้องว่าส่วนผสมบางตลอด เดินเบาเครื่องเดินไม่เรียบครับ

ขอบคุณครับ
keng -k is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม