ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-11-2014, 21:11   #9
PhotJZ
Senior Member

รูปส่วนตัว PhotJZ

Car Brand: BMW E36
Engine Type: 1J-GTE
คะแนน: 17 PhotJZ is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ khwan อ่านกระทู้
สูงจัง ของผมมันขึ้นไปแค่1000เองยังเสียวเลยครับ ปัญหามันอยู่ตรงที่พอรอบสูงขึ้น vacuum มันจะลดลงครับ มันเลยเบรคไม่ค่อยอยู่ตอนแอร์ทำงานครับ
ของผมคิดว่าระบบเบรคน่าจะไม่มีปัญหาแล้ว น่าจะ up มาจนจะสุดแล้วเลยมาคิดว่ามันน่าจะป็นที่รอบเดินเบาตอ นแอร์ทำงานมันสูงเกินเลยต้องเหยียบเบรคให้หนักขึ้น
เบรคของเดิมติดรถ ===> เอาชุด 6 สูบมาใส่ ===>เปลี่ยนหม้อลม 2 ชั้น ==>เปลี่ยนใส่จานขยาย===> ตอนนี้ ปั๊มอริสโต๊+จาน 355 มิล ก็ยังต้องขับแบบเกร็งๆอยู่เลย oneway value+vaccum หม้อลมก็ยังโล่งๆ
ปล.ผมได้คุยกับคุณ ตรี เขาจะลองให้ผมยืม กล่อง+มอเตอร์เดินเบา มาเปลี่ยนดู อีกครั้ง เพราะลองวิเคราะห์กันดูแล้ว น่าจะเป็นที่ 2 ตัวนี้ ...ใครมีอะไรเพิ่มเติมแนะนำได้ รอทุกๆคำแนะนำครับ
PhotJZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม