ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-11-2014, 12:50   #1
idea_nova
Senior Member

รูปส่วนตัว idea_nova

Car Brand: chevrolet
Engine Type: 3000
คะแนน: 14 idea_nova is on a distinguished road
Talking ซีลข้อเหวี่ยงรั่วหรือเปล่าครับ

สอบถามน้าๆหน่อยครับว่า อาการแบบนี้คืออาการของซีลข้อเหวียงชำรุดป่าวครับ เครื่องในจังหวะที่ผมถอยรถออกจากบ้าน มีน้ำมันไหลเป็นทางเลยครับ (อันนี้เห็นตอนกลับมาแล้วนะครับ) ในวังหวะที่วิ่งอยู่ผมสังเกตูที่เกจวัดแรงดันน้ำมันเ ครื่องผมตกเวลาเร่ง แล้วจะขึ้นมาอีกทีเวลาเปรค ลักษณะเหมือนน้ำมันเครื่องน้อยครับ เมื่อพบว่าน้ำมันเครื่องน้อย ผมจึงเติมเข้าไปอีก และทำการเช็ดใต้ท้องรถให้เรียบร้อย ทำการสตาทเครื่องใหม่ นำออกไปวิ่ง กลับมาดูก็เป็นดังภาพครับ รบกวนช่วยวิเคราะหน่อยครับ
รูป
ชนิดของไฟล์: jpg 2.jpg (23.8 KB, ดาวน์โหลด 191 ครั้ง)
idea_nova is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม