ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-10-2014, 10:16   #7
pichat-makut
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว pichat-makut

Car Brand: cafiro
Engine Type: jz
คะแนน: 15 pichat-makut is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
ใช้หน้าปัดอะไรครับ ถ้าใช้ของเดิมเป็นแบบนั้นครับ
ใช้หน้าปัดเดิม a31ครับผม
ขอความชีแนะหน่อยครับผม คือว่า ช่างที่ลงเครื่องให้เรา เค้าบอกว่า เค้าไม่ได้เดินสายไฟสปีดกับเกียร์ ถ้าเดิน สปีดจะล๊อคความเร็วที่ 180 เราก็สงสัยว่าทำไม200กว่าแล้วยังไม่ตัดความเร็ว ช่างเดินสายไฟก็บอกว่า เดินให้แบบนี้อ่ะดีแล้วจะได้ไม่ต้องต่อดีเรหลายตัว(ส งสัยขี้เกียดใส่ดีเร)(แต่เกียร์เปลียนคบทุกเกียร์ดี) สรุปว่าช่างเค้าบอกว่า ถ้ามันรำคาญตา เดี๋ยวจะทำไม่ให้โชว์ด้วยการต่อดีเรค่อมสายไฟที่กล่อ ง เราก็ถามว่ามันจะเพี้ยนไหม ช่างตอบว่า
1 มันก็เหมือนต่อสปีดเข้ากับเกียร์ แล้วกล่องตัดความเร็ว (เราต้องหากล่องตัดอีก เสียตัง)
2ต่อแบบช่างต่อให้เรามา ไม่ตัดความเร็ว (ไม่ต้องเสียตังซื้อกล่องตัดความเร็ว)
ข้อเท็จจริงยังไง ต่างกับช่างทิษฏีตรงไหน ช่วยชีเเนะด้วยครับผม ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pichat-makut : 14-10-2014 เมื่อ 10:18.
pichat-makut is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม