ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-09-2014, 13:02   #1
jjakkrit
Junior Member

คะแนน: 0 jjakkrit is on a distinguished road
senser ปีกผีเสื้อ

ขอโทษครับ ผมรบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยครับ ผมวางเครื่อง 2jz ge vvti เบอร์กล่องที่ใส่อยู่เป็นเบอร์
89661 3A130 แต่ที่ senser ปีกผีเสื้อ มีสายต่อเข้า
มาแค่ 3เส้นเองครับ ตำแหน่งที่ต่อจาก e2 หายไป
ไม่ได้ถูกตัดนะครับ มันมียางสีส้มอุดไว้ สายก็มีแค่ 3เส้น
ที่ผมอยากทราบคือ จะตั่ง senser อย่างไร
หรือ วัดที่ e2 เทียบกับสายที่เหลือ
กล่องที่ผมใส่อยู่ไม่น่าจะตรงกับเครื่องใช่หรือไม่
แล้วผมจะต่อสายเพิ่มได้หรือไม่ครับ
รบกวนด้วยครับ
jjakkrit is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to jjakkrit For This Useful Post:
idea_nova (02-09-2014)