ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-08-2014, 23:37   #6
Mabin_first
ClubJZ Web Register

Car Brand: Toyota vigo
Engine Type: 2jz vvti
คะแนน: 0 Mabin_first is on a distinguished road
[quote=Mabin_first;901733]
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mabin_first
สวัสดีพี่ๆทุกคนครับ ผมจะเอาวีโก้ ไปวางเครื่อง 2j Vvti (ไม่โบ) รถมีหลังคาแครี่บอยทรงเตี้ย เฟืองท้าย 4.1 (เกียรของวีโก้แชมป์ 2,500ซีซี ตัว VN Turbo) ผมอยากทราบว่าถ้าวางแล้วหม้อน้ำต้องเปลี่ยนรึเปล่าคร ับ และเฟีองท้ายจะแม็ทรึเปล่าครับผม ใครสาวก วีโก้วาง เจ ช่วยชี้แนะด้วยครับ ปล.และอยากทราบอัตราสิ้นเปลืองด้วยครับผม รถผมขับนอกเมืองเป็นส่วนใหญ่ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
เฟืองท้ายพอดี ตัวนี้หน้าจะได้ 9กิโลต่อลิตรนะ วิ่งทางไกลอ่ะ เรื่องหม้อน้ำก็แล้วแต่เครื่องด้วยจ้า ว่าเป็นเครืองตัวฟรีปั้ม รึว่าไฟฟ้า ถามผู้รู้อีกดีกว่าจ้า ผิดพราดประการใดขออภัยด้วยจ้า
รถผม ไม่มีบรรทุกอะครับใช้เดินทางอย่างเดียวอะครับ ผมวางเกียรเดิมของวีโก้อะครับ เป็นเกียรลูกใหญ่ ว่าแต่คลัช 10.2นิ้ว ได้รึเปล่าอะครับ ขอบคุณในข้อมูลครับ ผมจะใส่ฟรีปั้มเครื่องอะครับ
Mabin_first is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม