ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 27-07-2014, 09:13   #3
sex.com
Senior Member

รูปส่วนตัว sex.com

Car Brand: isuzu dmax4door
Engine Type: 1j
คะแนน: 13 sex.com is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2jzgevvti อ่านกระทู้
มีโรงกลึงน้อยมากที่จะกลึงปาดแผ่นชิมวาล์วให้ ส่วนใหญ่จะให้ยกมาทั้งฝาสูบแล้วให้เขาตั้งวาล์วให้เอ ง เขาจะมีความชำนาญในการสลับแผ่นชิม ค่าตั้งวาล์วโดยยกฝาสูบไปที่โรงกลึงประมาณ 3,000 บาท หรือสั่งแผ่นชิมจากศูนย์โตโยต้า บอกขนาดและต้องสั่งสร้างจากโรงงาน ราคาแผ่นละ 700 บาท โดยแผ่นชิมวาล์วจะมีการชุบแข็งมาจากโรงงาน ดังนั้นการจะมาเจียร์ออกเอง ไม่มีโอกาสทำได้ครับ
ผมเปิดฝาสูบเครื่องของเครื่อง1เจ(ทำเอง)ก็เอาซิมวาล์ วไปให้โรงกลึงปาดออกตามที่เราวัดไปอ่ะ ผมไปถามโรงกลึงชื่อเล็กวาล์วแถวเสรีไทเขาคิดราคา100บ าทต่อ1ซิมวาล์วแต่ผมไม่ทำมันแพงเลยมาทำร้านแถวบ้านเข าคิดแค่30บาทต่อ1ซิม ที่ผมมาโพสถามนี้เพียงอยากจะลดค่าใช้จ่ายโดยไม่ต้องส ่งโรงกลึงสรุปว่าแผ่นซิมวาลวสามารถกลึงได้แน่นอน100เ ปอรเซ็นครับอ้อแล้วอีกหนึ่งวิธีคือใช้สว่านแบบเป้นแท ่นเจียรตรงตูดของถ้วยซิมวาล์วอ่ะแบบนี้ผมก็ทำเองไม่ส ่งโรงกลึง
sex.com is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to sex.com For This Useful Post:
Apple JZ Power (28-07-2014)