ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-06-2014, 19:52   #1
TUNKTUNK
Member

รูปส่วนตัว TUNKTUNK

Car Brand: BMW
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 0 TUNKTUNK is on a distinguished road
เรื่องเปลี่ยนคอมแอร์

ผมใช้ 1jz-gte แอร์เย็นได้แป๊บเดียวแล้วก็ร้อน เป็นอย่างงี้ทุกครั้งที่ใช้รถ ช่างเค้าสันนิษฐานว่า ครัชคอมแอร์น่าจะไหม้ รวมทั้งกำลังอัดคอมก็ไม่น่าจะดีแล้วและน่าจะมีรั่วตา มซีลด้วน ช่างแนะนำว่าใส่คอม 2j vvti น่าจะทนกว่าและกำลังจะนัดเข้าไปให้เค้าเปลี่ยนคอมแอร ์ครับ เค้าตีราคามา 6500 (คอม 2jz+ค่าล้างระบบ) ราคานี้เป็นยังไงบ้างครับ แพงไปมั้ย รึใครมีราคาแนะนำครับ (กทม.+ปริมณฑล)
ขอบคุณเรื่องหน้าครับ
TUNKTUNK is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม