ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-05-2014, 23:06   #6
LarryGates
Member

รูปส่วนตัว LarryGates

Car Brand: Nissan
Engine Type: 1JZ-GTE VVTi
คะแนน: 0 LarryGates is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง LarryGates
ผมสั่งของจากอีเบย์เป็นประจำครับ อีเบย์จะจับไอพีแล้วแสดงสกุลเงินของประเทศต้นทางของไ อพีนั้นๆ ครับ ในกรณีนีที่เราเปิดเว็บจากไทย มันก็จะโชว์เป็นสกุลเงินบาทอย่างที่เห็น การจะซื้อของได้ต้องเป็นสมาชิกของอีเบย์ซะก่อน ต้องมีบัญชี Paypal ที่เอาไว้ใช้จ่ายเงินให้กับพ่อค้า ซึ่งมันมีระบบความปลอดภัยสูง หากคนขายไม่ยอมส่งสินค้าให้ เราแจ้งทาง ebay เค้าก็จะคืนเงินเรามา ผมเคยแจ้งไปทีนึ่งแล้วครับ เค้าก็คืนเงินมาเต็มจำนวน พร้อมกับลงโทษผู้ขายคนนั้น สนใจก็สอบถามได้ครับ
LarryGates is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to LarryGates For This Useful Post:
kkk (29-05-2014)