ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-05-2014, 16:06   #6
KOMACHI
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 KOMACHI is on a distinguished road
ตอนนี้ระบบน้ำมัน วิ่งไม่เรียบครับ คาดว่าจุดระเบิดไม่ครบ8ลูก มันจะกระตุกถี่ๆครับ รอบเครื่องต่ำก็สั่นน้อย
รอบเครื่องสูง สั่นถี่
เปลี่ยนแก๊สปุ๊บ นิ่งเนียนเลย วิ่งดีกว่า แรงเยอะกว่า

ช่างบอกว่าวิ่งแก๊สเป็นหลักไม่ใช่เหรอ น้ำมันเป็นรอง
ก็ไม่เป็นไรหรอก

ก็ว่าจะหาร้านดูการวายริ่งสายไฟและระบบน้ำมันอะไรพวก นี้ครับ

ส่วนท่อ เป็นท่อ2.5นิ้ว ตีใหม่หมด
เขาควาย2ข้างมารวมเป็นอันเดียว เข้าแคต
ต่อด้วยหม้อพักไอเสียหม้อใหญ่ ย้อนโล่ง
ปลายท่อทรงJS ตามสูตรช่างร้านท่อแถวพระนั่งเกล้าแนะนำครับ

ปัจจุบันวิ่งได้เท่า2500คอมมอนเรลก็แทบทะลุพรมแล้วคร ับ
KOMACHI is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to KOMACHI For This Useful Post:
Jeab Klong7 (02-06-2014)