ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-05-2014, 19:39   #7
Tanmodify
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว Tanmodify

Car Brand: Benz 300E Code A
Engine Type: 2JZ GE vvti
คะแนน: 0 Tanmodify is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Tanmodify
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PhotJZ อ่านกระทู้
ทำไมเวลาเขาขาย บางคนต้องบอกตัวเลขยาวๆที่ฉลากกล่อง บางคนก็บอกว่า เบอร์ 36 อะไรแบบนี้ ...บางครั้ง ที่ผมเข้าใจ กล่องปลั๊กหนา สามารถใส่ได้ด้วยกันหมด แบบนี้ถูกหรือเปล่า สงสัยเหมือนกัน บางทีมีงบพร้อมอยากซื้อไว้เป้น spare เห็นบางคนขายถูก แต่ไม่กล้าตัดสินใจครับ เพราะเขาบอกรายละเอียด อย่างที่ผมบอกมาด้านบน ครับ
เวลาหากล่องมาใช้ควรเป็นกล่องเบอร์เดิม ตัวหนังสือสีเดิมครับ เพราะสัญญาณของกล่องแต่ละรุ่นไม่เหมือนกันซะทีเดียว บางฟังชั่นจะทำงานไม่ครบหรือไม่สมบูรณ์ครับ
Tanmodify is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to Tanmodify For This Useful Post:
La-Z-BoY (25-05-2014), SatitpongJ (26-05-2014)