ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-05-2014, 10:13   #1
squidzler
ClubJZ Web Register

Car Brand: Toyota
Engine Type: 2jz gte vvti
คะแนน: 0 squidzler is on a distinguished road
ขอรบกวนปรุุึกษาปัญหาเครื่อง 2jz gte vvti Aristoหน่อยครับ

สวัสดีครับพี่ๆ ขอรบกวนปรุึกษาปัญหาของ 2jz gte vvti ในbody Aristoนิดนึงครีบ พอดีผมเพิ่งยกเครื่อง้ใส่เป็นเครื่องที่ติดมาจากหัวเ ลยครับ ตอนนี้ปัญหาที่มีคือเครื่องเวลาปั่นบูสลูกที่สองจะได ้ยินเสียงเหมือนมันกระพือนิดๆ แล้วบูสก็มาเต็มที่ๆ0.68 ไม่ถึง 0.8เหมือนปกติ แล้วบางทีเวลาลดเกียร์ พอจะสวนคันเร่งออกมันแบ็คไฟร์ครับ ตอนยกคันเร่งไม่ออก มาออกเอาตอนจะสวนคันเร่งครับ หัวเทียนเพิ่งเปลี่ยนชึุดใหม่ไป ngk bkr 8ครับ คอยลจุดรัะเบิดถอดดูแล้วตูดยังไม่ขุ่นดำมากครับยังค่ อนข้างใสๆอยู่ สายหัวเทียนสภาพยังไม่เลวมากครับ เพิ่งเปลี่ยนกรอง้เบนซินใหม่แล้วครับ ส่วนค่าa/f อ้างอิงจาก Apexi ปากกานะครับ เวลาจอดเดินเบาจะอยู่ที่ 12.3บางทีก็สวิงลงไปเหลือ10.กว่าๆเฉยเลยครับไม่ทราบเ หมือนกันว่าทำไม เวลาขับธรรมดาไม่มีบูสอยู่ที่ 14.4-14.7ครับ ส่วนเวลาปล่อยไหลธรรมดาอยู่ที่ 13กว่าๆ เวลาบูสมามันลงไปที่ 10.1แล้วบางทีก็กระพริบแดงเลยครับ ขอรบกวนผู้รู้ตอบคำถามทีครับเครียดมาก รถขับไม่สมูธเลยครับ เวลาลูกสองมาเสียงแอบๆออกแนวคล้าย Subaru Imprezaเลยครับ ไม่รู้ว่าเป็นที่อะไรครับ รบกวนด้วยครับขอบคุณมากครับผม
squidzler is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม