ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-05-2014, 23:26   #6
tou92
Member

รูปส่วนตัว tou92

Car Brand: mitsu
Engine Type: Jz
คะแนน: 0 tou92 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ khwan1j อ่านกระทู้
ลองเปลี่ยนวาล์น้ำเดิม(82องศา)มาเป็น76.5ดูครับ
ส่วนของผมคือเปลี่ยนวาล์ลน้ำเป็น76.5และเปลี่ยนใช้พั ดลมวอลโว่2สเตป ของผมใช้แบบตามลิ้งค์ที่แนบมาเอาความร้อนอยู่ครับ ไม่ได้ตีโกร่งพัดลมด้วยแต่เครื่องผมไม่มีโบนะครับเคร ื่องเทอร์โบไม่แน่ใจครับว่าเอาอยู่ไหม และพัดลมคงจะติดอินเตอร์ด้วย ไม่รู้จะยัดได้ไหม

ลิ้งค์ครับ http://www.clubjz.net/showthread.php?t=72615

ปล.ต้องมีบากกันชนหน้า, บากกระจังหน้า เพื่อเว้าหลบพัดลมนิดหน่อยด้วยครับ และเอาเสากลางกระจังหน้าออกด้วยครับ

ขอบคุณครับ
พัดลมวอลโว่+วาวล์76 องศา จะลองดู

วาวน้ำ 76 องศา ซื้อที่ไหนอะครับ ผมไปเดินวรจัก บอกซื้อวาวน้ำของเจ 76 องศา เค้าหาไม่ได้อะ ถามตั้ง 2 ร้าน เลยถอดใจไม่ซงไม่ซื้อซะเลย
กะว่าจะไปเบิกศูนย์ วาวน้ำของวีออสเครื่องเทอร์โบ แต่ราคาแพงกว่าเกือบเท่าตัว
tou92 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม