ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 13-05-2014, 00:47   #2
pooturbo
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว pooturbo

คะแนน: 18 pooturbo is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง pooturbo
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tou92 อ่านกระทู้
รถผม พัดลมไฟฟ้าแบบเป่า 2 ตัว
มีปัญหาเรื่องความร้อน มันอยู่ที่ 95-97 องศา

ตัวพัดลมไม่ได้ติดกันหม้อน้ำ เวลาเอามือไปอังตอนพัดลมทำงาน ลมมันเป่าออกด้านข้างซะเยอะ เหมือนกับว่ามันเป่าทะลุหม้อน้ำไม่เต็มที่

ผมก็เลยคิดว่าถ้าผมจะตีบังลมด้านหน้าให้ทิศทางลมมันผ ่านหม้อน้ำ

จะมีผลดี ผลเสีย อะไรบ้าง ช่วยชี้แนะหน่อยครับ
ปกติเห็นเค้าตีบังลมกับพวกพัดลมดูดเท่านั้น

ตีบังลมด้านหน้าจะเป็นผลเสียมากกว่านะครับ เพราะจะไปขวางทางลมตอนที่รถวิ่งด้วย
ทางที่ถูกต้องที่สุดคือ ต้องใส่พัดลม "ดูด" ที่หลังหม้อน้ำครับ และค่อยตีบังลมที่ด้านหลังครับ
pooturbo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to pooturbo For This Useful Post:
khwan1j (14-05-2014)