ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-04-2014, 15:22   #9
art-645
Member

Car Brand: D-max cab4
Engine Type: 1 JZ ge vvti
คะแนน: 0 art-645 is on a distinguished road
ระดับน้ำมันเกียรเกินขีด...

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ muudkung อ่านกระทู้
จากที่ผมเคยเจอประสบการณ์น้ำมันเครื่องเกินขีด HOT มาประมาณครึ่งเซ็นติเมตร(รถวิ่งมาเกิน 35 กิโล แล้วจอดโดยยังไม่ได้ดับเครื่องประมาณ 5 นาที แล้ววัด,เรื่องเวลาต้องอ่านในกระทู้ของลุงมูนอีกทีนะ ครับ) อาการเป็นเหมือนเจ้าของกระทูครับ คือ เปลี่ยนเกียร์ในรอบสูงและอืด ผมวัดแบบนี้อยู่หลายครั้งจึงมั่นใจว่าน้ำมันเครื่องเ กินแน่ๆ ผมเลยถ่ายออก แล้วเติมลงไปใหม่แต่ไม่ได้เติมหมดเหลือไว้น่าจะเกินค รึ่งลิตร หลังจากนั้นผมก็เอาไปวิ่งดู อาการรถอืดเปลี่ยนเกียร์ที่รอบสูงก็หายไป ขับสนุกเหมือนเดิม(วัดระดับน้ำมันเครื่องไม่เกินขีด HOT,ถ้าไม่ถึงก็ค่อยๆเติมลงไปทีละนิด) *****ผมเอาวิธีวัดน้ำมันเครื่องมาจากกระทู้ของลุงมูน ในเวปนี้ละครับ , ขีดระดับน้ำมันเครื่อง HOT อยู่ที่ก้านวัด******
......ขอบคุณครับจะรีบแก้ไขโดยด่วน ...
art-645 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม