ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-04-2014, 23:41   #1
Banks
ClubJZ Web Register

Car Brand: Valvo
Engine Type: 1j
คะแนน: 0 Banks is on a distinguished road
เพิ่งไปเปลี่ยนท่อมาคับ

valvo 1j auto ธรรมดา ไม่เพิ่มอะไรเลย ของเดิมผมใช้ท่อ 2.2 นิ้ว ท่อพัก 2 ใบ มีไส้ตรง 1 ใบ ไส้เยื้อง 1 ใบ แบบที่ดูในเนตมา ใช้มาได้ร่วม 2ปีแล้ว วิ่งก็ถือว่าพอได้สำหรับเจเดียว ช่วงก่อนสงกราณ์ ท่อขาดคับ ไปร้านประจำ ที่ร้านรุ่งโรจน์ วุฒากาศ40 เชื่อมเสร็จช่างบอกว่ารถไม่น่าวิ่งดีเลยนะ เขาบอกว่า รถผมโล่งไป ต้นไม่ดี ต้องรอปลาย คิกดาวไม่ไป (ใช่เลย)ช่างบอกว่าให้เปลี่ยนขนาดท่อลงมาเป็น2นิ้ว ไม่เกิน2.2 แล้วก็เปลี่ยนท่อใบท้ายด้วย(เป็นท่อสูตรของที่ร้าน) ตังค์ผมก็ไม่ค่อยมีด้วย ช่างแนะนำว่าให้ทำใบท้ายไปก่อน แล้วค่อยมาเปลี่ยนท่อแป็ปก็ได้ ไม่วิงไม่คิดเงิน ก็เลยทำไป ผลที่ได้ ต้นพุ่งขึ้นมาก คันเร่งสู้เท้าเลย รู้สึกว่ากำลังดีขึ้นมาก ความเร็วขึ้นเร๊ว จากของเดิมกว่าจะได้ 160 นี่แป็ปเดียว แซงอย่างเดียว ขับมันส์สุดๆ นี่กะว่าเดือนหน้าจะไปทำแป็ปเป็น 2 นิ้ว เพื่อนท่านใดใช้ท่อแบบผมอยู่ แนะนำเลยคับ เสียอย่างเดียวเงียบสนิทเลย
Banks is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to Banks For This Useful Post:
art-645 (29-04-2014), Wanchai13 (01-05-2014)