ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-04-2014, 09:29   #5
anek
Junior Member

Car Brand: bmwe34
Engine Type: 1jz gte
คะแนน: 0 anek is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
ใช้วิธีการเปลี่ยนลูกเชียงกง หรือว่าซ่อมครับ ส่วนมากผมจะแนะนำให้ซ่อมมากกว่าซื้อเชียงกง เพราะเราซื้อเชียงกงมันก็ได้แค่ต่อหลอดไฟ แล้วก็ใช้ปืนลมหมุนมูเล่ย์ให้ดูว่าไฟดับ ก็แสดงว่าชาร์ท แต่เราไม่รู้ว่ามันชาร์ทได้ดีแค่ไหน เพราะไดโอดในแผงมีหลายตัว ไหม้ตัวหนึ่งก็ยังชาร์ทอยู่ ผมจึงใช้วิธีส่งซ่อมครับ
ขอบคุณครับมากครับ ที่มาแนะนำและให้ความรู้ ละเป็นประโยชน์ของเพื่อนๆ พี่ๆ ที่เป็นปัญหาเดียวกันเพราะทุกท่าน คงมีปัญหาแบบเดียวกันเยอะ เราเสียเงินแล้ว ปัญหาไม่จบ ก็เหนื่อย สอบถามเพิ่มครับแล้วคุณเค ส่งซ่อมที่ไหนครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับผมอยู่ ปากเกร็ด นนทบุรี ขอบคุณอีกครั้งครับ
anek is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to anek For This Useful Post:
La-Z-BoY (21-04-2014), tatizoodlor (25-06-2014)