ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-02-2014, 21:50   #17
opol2
Senior Member

รูปส่วนตัว opol2

Car Brand: TOYOTA
Engine Type: 1jz gte-vvti
คะแนน: 0 opol2 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ohayo_o อ่านกระทู้
ครับ มั่นใจนะครับ ว่าใส่ สายพานไม่ผิด
เพราะจริง jbovv ตัวนี้ สายไฟไม่มีอะไรหลอกครับ
สายไฟมันน้อนมาก ท่าเครื่องติดมามันต้องติดครับ
อย่างน้อยมัน เครื่องต้องติดแล้วก็ดับ ท่าเป็นสายผิดหรือไม่ครบ ท่าลิ่นเร่งไฟฟ้าไม่ทำงานก็จะเป็นอาการเดียวกัน
คิดแล้วก็ดับ ครับ แต่ส่วนมากที่ผมแก้งานมา ช่างเครื่องใส่สายพานผิด ครับ รองดูครับ
ขอบคุณมากๆคับ ไม่ใช่ช่างหรอกคับเครื่องตัวนี้ผมแค่อาศัยอู่ของอาผม วาง คนวางเป็นผมเองคับ วายสายก็วายเองคับใช้ประสบการณ์ที่เคยเรียนมาเล่นเอง หมดคับ เปิดเวปบ้าง อาเจ้าของอู่แนะนำบ้างคับ คนเปลี่ยนสายพานก็ผมเองนี้แหละคับตอนนี้เลยเศร้าเอาม ากอยู่คับ แล้วถ้าผมจะแก้ไขมันต้องทำไงอ่ะคับ ต้องถอดฝาถอดสายพานตั้งมาร์คใหม่หรือป่าวคับหรือตั้ง มาร์คก่อนค่อยถอดสายพานออกคับ ในคำว่าใส่สายพานผิดนี้คือผิดแบบไหนบ้างคับ ผมจะได้ไปดูว่ามันเป็นแบบไหนคับ ขอบคุณพี่ๆมากนะคับ รบกวนด้วยจิงๆคับผม
opol2 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม