ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-02-2014, 21:34   #15
ohayo_o
Member

Car Brand: sport rider
Engine Type: 4GR-FSE
คะแนน: 16 ohayo_o is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ opol2 อ่านกระทู้
ผมเปลี่ยนคับสายพานไทมิ่งเปลี่ยนก่อนจะหย่อนเครื่องล งรถคับ มันเกี่ยวกับสตาร์ทไม่ติดหรือป่าวคับ
ครับ มั่นใจนะครับ ว่าใส่ สายพานไม่ผิด
เพราะจริง jbovv ตัวนี้ สายไฟไม่มีอะไรหลอกครับ
สายไฟมันน้อนมาก ท่าเครื่องติดมามันต้องติดครับ
อย่างน้อยมัน เครื่องต้องติดแล้วก็ดับ ท่าเป็นสายผิดหรือไม่ครบ ท่าลิ่นเร่งไฟฟ้าไม่ทำงานก็จะเป็นอาการเดียวกัน
คิดแล้วก็ดับ ครับ แต่ส่วนมากที่ผมแก้งานมา ช่างเครื่องใส่สายพานผิด ครับ รองดูครับ
ohayo_o is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to ohayo_o For This Useful Post:
opol2 (18-02-2014)