ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-02-2014, 12:49   #5
opol2
Senior Member

รูปส่วนตัว opol2

Car Brand: TOYOTA
Engine Type: 1jz gte-vvti
คะแนน: 0 opol2 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ohayo_o อ่านกระทู้
ระบบกุญแจ Immobilzer เป็นระบบที่ออกแบบขึ้นเพื่อยับยั้งการทำงานของเครื่อ งยนต์ ไม่ให้เครื่องยนต์ติดได้หากมีการใช้กุญแจของมัน
กล่องเบอร์นี้มาจาก
TOYOTA CROWN (JZS171-AEPVZ)
คิดว่าน่าจะติด Immobilzer ตอนซื้อเครื่องมาได้ติดเครื่องมาปะ ครับ
ท่าไม่มั่นใจ รองหา เครื่องมือวิเคระปัณหาต่อดู
ว่าติดCodeอะไร แล้วก็หาทางแก้กันต่อไปครับ
ขอบคุณมากคับ ตอนผมซื้อเครื่องมาไม่รู้ว่ามันมีมาหรือป่าว เพราะตอนไปซื้อสตาร์ทเครื่องได้ติดปกติคับ หรือนั้นเปนการสตาร์ทเพราะต่อตรงคับมันเลยติด วางในไมตี้เอ๊กคับใส่สวิชกุญแจเดิมคับ
opol2 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to opol2 For This Useful Post:
Jeab Klong7 (18-02-2014)