ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-02-2014, 12:09   #3
leksogood
ClubJZ Web Register

Car Brand: isuzu dragon
Engine Type: 1jz vvt-i
คะแนน: 0 leksogood is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ idea_nova อ่านกระทู้
ที่ลูกสูบทำงานไม่ครบ อันนี้เป็นทั้งแก๊สทั้งน้ำมันหรอเปล่าครับ ตอนช่วงเดินเบารอบเครื่องอยู่ที่เท่าไหรครับ แล้วเครื่องสั่งหรือเปล่า เรื่องสำคัญคือระบบไฟครับ ลองๆเช็คดูนะครับ ผมก็ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องเครื่องเท่าไหร่ครับ รอน้าท่านอื่นมาให้ความรู้เพิ่มเติมครับ
ขอบคุณคับ ที่ให้ข้อมูล เป็นทั้ง LPG และน้ำมันคับ
รอบเดินเบาไม่นิ่ง อยู่ที่ 800 ถึง 2000 เวลาออกตัวเครื่องไม่มีกำลังเร่งไม่ขึ้น มีเสียงดังที่เครื่องดัง ป
leksogood is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม