ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-02-2014, 22:33   #3
ohayo_o
Member

Car Brand: sport rider
Engine Type: 4GR-FSE
คะแนน: 16 ohayo_o is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anek อ่านกระทู้
รถผม 1 J Bo เกียร์ Auto มีปัญหาคือ ออกตัวเหยียบมิด เกียร์จะเปลี่ยน เกียร์ 1 เกียร์ 2 และเหมือนข้ามไปเกียร์ 4และ 5 เลย แต่พอเครืองไหลยาว แล้วไม่มีปัญหา ลองเปลี่ยนกล่อง ECU มาเปลี่ยนแล้ว เหมือนเดิม ไปถามอู่ บอกว่า ต้องถอด ซีลินอยล์ ไม่ดู แต่ยังไม่ได้ไปทำ พี่ว่าเป็นเพราะอะไรครับ กลัวไปทำแล้วเสียเงินแล้วอาการไม่หาย ขอบคุณล่วงหน้าครับ
1j Bo ตัวไหนครับ มี5speed ด้วยอะครับ
ohayo_o is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม