ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-02-2014, 17:32   #1
he_roin
Users Awaiting Email Confirmation

Car Brand: เบนซ์ w124 220E
Engine Type: 1JZ GTE AT
คะแนน: 0 he_roin is on a distinguished road
รถ1เจโบสตาร์ทไม่ติด

อยากสอบถามผู้รู้คับ อยู่ๆรถก็สตาร์ทไม่ติด เหมือนจะติด เพราะไดฯยังทำงานอยู่ และรถผมติดกล่องฟ้า ทุกครั้งเวลาเปิดสวิท on ไฟสีแดงและสีส้มๆจะติด แต่ตอนนี้ไม่ติด กล่องฟ้าจะเสีย หรือECU จะเสียครับ ถ้ากล่องฟ้าเสียถ้าเราถอดปลั๊กสายออก กล่องเดิมก็ต้องทำงานได้ตามปกติ ผมเข้าใจถูกหรือเปล่า และดูที่เกจ์วัดแรงดันน้ำมัน ไม่กระดิก ผมควรจะตรวจสอบจุดไหนต่อไปครับ
he_roin is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม