ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-02-2014, 22:51   #1
piyawis
Junior Member

คะแนน: 0 piyawis is on a distinguished road
ถามเรื่องเกียร์ออโต้ 2 j vv ครับ กำลังจะยกเกียร์ครับ

พอดีเกียร์ผมน่าจะเดี้ยงแล้วครับ เพราะออกอาการรถอืด ถอยหลังก็วืดๆเหมือนไม่ไปตามคันเร่ง เลยอยากยกเกียรเชียงกงลูกใหม่เปลี่ยนสะเลย แต่ดันติดปัญหาที่ว่า เกียร์ที่เชียงกงมีสายไฟ 8 เส้น แล้วเค้าก้อถามผมว่าถ้าจะเอา9เส้นของไม่มีเลย งงหล่ะสิถ้าของผมดันเป็นสายไฟ9เส้น แล้วผมจะเอาเกียร์สายไฟ8เส้นจากเชียงกงมาใส่ได้ไหมคร ับ รบกวนท่านผู้รู้แนะนำผมหน่อยครับ
piyawis is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม