ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 27-01-2014, 10:19   #8
suetrong
ClubJZ Web Register

Car Brand: misubishi
Engine Type: 1jz-ge
คะแนน: 0 suetrong is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nik0078 อ่านกระทู้
เครื่องตัวไหนครับ ลงมานานแค่ไหนแล้วถึงมีปัญหาครับ อาการที่ว่าเป็นแค่ตอนเช้า หรือทั้งวัน แล้วเวลาวิ่งหลังจากมีปัญหาวิ่งเป็นอย่างไรบางเครื่อ งสะดุดมัย ใช้นํ้ามันหรือก๊าซส่วนก๊าซมิ๊กหรือหัวฉีด เข้าใจครับว่าบางที่ คนที่เขาจะช่วยตอบเข้าก็อยากรู้รายละเอียดมากๆๆ จะได้ไม่ต้องเดาครับ
เครื่อง 1JZ-GE ลงมาน่าจะนานแล้วครับ เป็นเฉพาะตอนเครื่องมันเย็นครับ พอร้อนก็ปกติ เป็นทั้งน้ำมันและแก๊สครับ
suetrong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม