ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-01-2014, 02:10   #18
nontiyud
Member

Car Brand: jeep
Engine Type: 4.0L
คะแนน: 13 nontiyud is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bellcorp อ่านกระทู้
หรือจะลอง Uz ล่ะจ๊ะ ลองดูอัตราสิ้นเปลืองแรงบิดแรงดึง ลักษณะการใช้งานประจำวันครับ ส่วนผม UZ Fe บรรทุกหนักๆ ดึงดี เปลืองดีคับ 4-5 โล/ลิตรครับ
ผมวางใน jeep cherokee xj แก๊สหัวฉีดก็วิ่งได้ประมาณนั้นครับ

ผมว่าถ้าจะเอาไปใช้ออฟโรดด้วย 1UZ น่าจะตอบโจทย์ดีกว่าไหมครับ แรงบิดเหลือเฟือเลยไม่ต้องรอรอบ ถ้าไม่เน้นซิ่งผมว่าโอเคเลย แต่เจ้าuzในjeepของผมเคยเทสมารอบนึงก็พาทะลุไมล์ได้เ หมือนกันแต่มาแบบเรื่อยๆ 200นิดๆ (GPS) ยกก่อนเสียวๆ

nontiyud is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to nontiyud For This Useful Post:
tom.4wd (25-01-2014)